VIJANA ONGEZENI MAARIFA

 

Roberth Kihwele Mkuu wa Chuo cha Maendeleo ya Wananchi Kibondo

Abeli Mbilinyi Mwakilishi Shirika la Enabel katika Mahafali FDC Kibondo

Polo Ayoub Afisa Tarafa Kibondo, Mgeni rasmi kwa niaba ya Mkuu wa Wilaya ya Kibondo kwenye Mahafali Chuo cha Maendeleo ya Wananchi Kibondo




Vijana waliokosa Elimu na wale waliokuwa nje ya mfumo wa Elimu kisha kupatiwa fursa na Serikali na kuanza kupata mafunzo ya ufundi ya muda mfupi katika vyo mbali mbali hapa nchini wameshauriwa kujiendeleza pale watakapokuwa wamepata nafasi hiyo ili kuongeza maarifa zaidi

 

Ushauri huo umetolewa na Afisa Tarafa ya Kibondo  MkoaniKigoma,Polo Ayubu kwa niamba ya Mkuu wa Wilaya ya Kibondo  wakati wa kufunga mafunzo ya miezi sita katika Chuo cha Maendeleo ya Wananchi Kibondo na kuwataka kuwa na uhitaji wa kuongeza maarifa zaidi

Amesema  kuwa ulimwengu unabadili na mambo yanakuwa tofauti hivyo ili kwenda na kasi sitaiki hawatakiwi kuridhika na hatua hiyo ya mafunzo bali wajiendeleze ndipo watapofurahia zaidi fursa ya mafunzo hayo

Vijana waliopata nafasi katika chuo hicho, wamepata mafunzo hayo kupitia Mradi wa wezesha Binti unaofadhiliwa na Shirika la Enabel ambapo mwakilishi wa Shirika hilo Abel Mbilinyi  amesema hatua hiyo itasaidia vijana wengi kujiajili

Aidha Mbilinyi amesema kwa kutambua hilo Enabelinashirikiana na Vyuo saba katika Mkoa wa kigoma kuwawezesha Vijana kupata maarifa ili waweze kujikimu katika maisha yao ya baadae

Hata hivyo Mkuu wa Chuo cha Maendeleo ya Wananchi Kibondo Robath Kihwele amesema fursa hiyo. Imesaidia kuongeza maarifa hata makundi yaliyofikiriwa kuwa hayawezi kama Wasichana katika kupata ujuzi tofauti

Nao baadhi ya Wahitimu katika lisara yao wamesema mafunzohayoyatakuwa chachu katika maisha yao kwani wengi wamekuwa wakikosa fursa mbalimbali kutokana na uwezo mdogo wa kiuchumi lakini wao kwa sasa wataweza kujiajiri na hata kuajiriwa pia, huku wakitoa shukrani zao kwa shirika la Enabel na Serikali ya Tanzania

 

Kihwele ameongeza kuwa kumekuwepo mawazo hasi kutoka kwa baadhi ya Wazazi na walezi wakiwa vikwazo Watoto wao kutowaruhusu kusoma taaluma kama za umeme na Magari kwa wasichana ikifikiriwa kuwa fani hizo zinawavunjia heshima Wasichana, wakati ni fani kama zingine ili mradi Kijana ajitambue yeye mwenyewe

Maoni

Machapisho maarufu kutoka blogu hii

Matumizi ya simu kwa wanafunzi chanzo mmomonyoko wa maadili’

RAIS SAMIA AWEKA JIWE LA MSINGI UJENZI SGR NA KUZINDUA MELI NNE ZA MIZIGO ZIWA TANGANYIKA

HATARI: Wengi wanunua sabuni za dawa bila maelekezo ya wataalamu